Giới thiệu những tuyến xe buýt tại Phú Thọ giúp các bạn lựa chọn phù hợp cho lộ trình của mình.
1. Tuyến xe buýt số 03 (Số hiệu: PT – 03): BigC Việt Trì – Bến xe Phú Thọ – UBND xã Đồng Xuân (Thanh Ba)
Từ ngày 01/08/2016 tuyến xe buýt qua thị xã Phú Thọ số 03 sẽ được mở rộng lên thị trấn Thanh Ba.
Lộ trình: Big C Việt Trì – QL 2 – KCN Đồng Lạng – TT. Phong Châu – km7 TXPT – ĐT315 – Ngã tư 27/7 – Bệnh viện lao TXPT – CĐ Quốc phòng – UBND xã Đông Thành – Ngã 3 Ninh Dân ( TT. Thanh Ba ) – Ngã 3 Yên Nội – Ngã 3 Y Nội – Bệnh viện đa khoa huyện Thanh Ba – UBND huyện Thanh Ba – Cao đẳng nghề cơ điện – UBND xã Đồng Xuân
(Thực chất đây là tuyến 03 mở rộng nên lộ trình chỉ thêm và thay đổi từ ngã tư 27/7. Còn lại lộ trình trước ngã tư 27/7 hoàn toàn giữ nguyên như cũ)
- Chuyến đầu tiên: 05h00′ hàng ngày (xuất phát tại 2 điểm đầu cuối).
- Chuyến cuối cùng: 18h00′ hàng ngày (xuất phát tại 2 điểm đầu cuối).
Biểu đồ chạy xe:
– Tổng số chuyến: 64 chuyến/ngày
– Tần suất chạy xe
+ Giờ cao điểm: 20 phút/chuyến.
+ Giờ bình thường: 30 phút/chuyến.
– Tuyến xe buýt số 03 được chia làm 5 chặng
* Big C Việt Trì – KCN Đồng Lạng
* KCN Đồng Lạng – Cổng chính Z121
* Cổng chính Z121 – Ngã 3 viện lao TXPT
* Ngã 3 viện lao TXPT – Ngã 3 Ninh Dân
* Ngã 3 Ninh Dân – UBND xã Đồng Xuân
Giá vé:
– Vé lượt:
+ 01 chặng: 8.000đ /
+ 02 chặng: 12.000đ/
+ 03 chặng: 15.000đ/
+ 04 chặng: 20.000đ/
+ Toàn tuyến là 25.000đ/
– Vé tháng:
+ Vé tháng có 1 chút thay đổi nhỏ: Đối với những hành khách đi toàn tuyến thì mức vé tháng đối với chế độ ưu tiên là 400.000đ còn đồng hạng là 500.000đ.
+ Mức 250.000đ cho ưu tiên và 350.000đ cho đồng hạng vẫn giữ nguyên với những hành khách ko đi toàn tuyến mà chỉ đi ở mức ngắn hơn.
Địa điểm đăng kí vé tháng cũng như dán tem tháng
– Trụ sở công ty : 2821, đường Hùng Vương, p. Vân Cơ, tp. Việt Trì – Điện thoại: (0210) 3 953 148
– Big C Việt Trì: Ms. Hà 01692989300
2. Tuyến xe buýt số 19 (Số hiệu: PT – 19) : Bến Gót (Nút A2 đường Hùng Vương) – Chi Đám (Đoan Hùng)
Lộ trình: Bến Gót (Nút A2 đường Hùng Vương) – đường Hùng Vương – Quốc lộ 32C (Đền Hùng) – đường tỉnh 325 (Tiên Kiên) – ĐT325B (Hà Thạch) – ĐT 320 (ĐH Hùng Vương thị xã Phú Thọ) – ĐT 315B (Trung tâm ĐTLX Hùng Vương) – Quốc lộ 2 – Chi Đám (Đoan Hùng) và ngược lại.
- Thời gian mở tuyến: 04h50′ hàng ngày.
- Thời gian đóng tuyến: 18h30′ hàng ngày.
Biểu đồ chạy xe:
– Tổng số chuyến: 72 chuyến/ngày
– Tần suất chạy xe
+ Giờ cao điểm: 20 phút/chuyến;
+ Giờ bình thường: 25 phút/chuyến.
+ Giờ thấp điểm: 30 phút/chuyến.
Giá vé:
– Vé lượt:
STT |
Tên dịch vụ |
Quy cách |
Đơn vị tính |
Mức giá (VNĐ) |
1 | Vé chặng ngắn | Dưới 10 km | hành hách/lượt | 7.000 |
2 | Vé chặng vừa | Từ 10 đến dưới 20km | hành hách/lượt | 10.000 |
3 | Vé chặng dài | Từ 20 đến dưới 30km | hành hách/lượt | 15.000 |
4 | Vé dài | Từ 30 đến dưới 45km | hành hách/lượt | 20.000 |
5 | Vé tuyến | Từ 45 km trở lên | hành hách/lượt | 25.000 |
– Vé tháng:
+ Vé tháng đối tượng không ưu tiên: 450.000đ /hành khách/tháng
+ Vé tháng đối tượng ưu tiên: 250.000đ/khách hàng/tháng
(Vé tháng ưu tiên áp dụng cho các đối tượng gồm: học sinh, người cao tuổi từ 70 tuổi trở lên, người tàn tật mất sức lao động từ 60% trở lên).
Tuyến xe buýt số 04 (Số hiệu tuyến: PT – 04): BigC Việt Trì – bến xe Thanh sơn
Từ ngày 02/8/2017 lộ trình tuyến xe buýt số 04 có sự thay đổi nhẹ so với lộ trình đã hoạt động trước đó.
– Lộ trình cũ: Big C Việt Trì – Đường Hùng Vương – KCN Thụy Vân – Đền Hùng – QL32C – Cầu Phong Châu – Ngã ba Cổ Tiết – Thị trấn Thanh Sơn – Bến xe Thanh Sơn
– Lộ trình mới: Big C Việt Trì – Đường Hùng Vương – Dốc Công Đoàn – Bệnh viện đa khoa tỉnh Phú Thọ – Đại học Hùng Vương – Đường Nguyễn Du – Ngã tư Dệt – Quân Khu 2 – Đền Hùng – QL32C – Cầu Phong Châu – Ngã ba Cổ Tiết – Thị trấn Thanh Sơn – Bến xe Thanh Sơn
Thời gian hoạt động:
- Mở tuyến: 05h00
- Đóng tuyến: 18h00
Mọi thắc mắc xin liên hệ về Công ty CP vận tải ô tô Phú Thọ ( SN 2821, đường Hùng Vương, P. Vân Cơ, TP. Việt Trì, Tỉnh Phú Thọ ). Số điện thoại: 0210.3.953.148 hoặc 0210.3.675.675.
Tuyến xe buýt số 11 (Số hiệu tuyến: PT – 11): Big C Việt Trì – Lâm Thao – Thanh Sơn – Tân Sơn.
Lộ trình chi tiết và giờ xe chạy:
Tuyến xe buýt số 20 (Số hiệu tuyến: PT – 20): Việt Trì – Bến xe Yên Lập
Lộ trình: Phường Bến Gót (Nút A2 đường Hùng Vương) – Bến xe Yên Lập:
Bến Gót (A2 đường Hùng Vương) – Bigc Việt Trì – Đại lộ Hùng Vương – Ngã 4 Thanh Miếu – UBND TP Việt Trì – Bệnh viện tỉnh Phú Thọ – Ngã 4 dệt – Trường cấp 2 Hạc Trì – Trường mầm non Thụy Vân (Khu 3) – Nhà thờ Nỗ lực – Ngã ba đi Cao Xá – UBND xã Bản Nguyên – UBND xã Tứ xá – Ngã ba cầu Phong Châu – Bưu điện Cổ Tiết – Trường THCS Cổ Tiết – Cầu chui 32C – Ngã tư đi Phú Thọ, Thanh Sơn – UBND xã Cát Trù – Trung tâm dạy nghề Cẩm Khê – Ngã ba Tình Cương – Trường cấp III Cẩm Khê – Cổng làng Thanh Nga – Công ty chè Cẩm Khê – Trung tâm dạy nghề Yên Lập – Bến xe Yên Lập.
- Sáng xuất bến chuyến đầu lúc 5h20
- Tối đóng bến chuyến cuối lúc 18h.
…
Những tuyến xe buýt tại Phú Thọ sẽ liên tục được cập nhật…